Burnaby: FILE - In this Oct. 11, 2019, file photo, Sophie Gregoire Trudeau attends a rally for her husband, Canadian Prime Minister Justin Trudeau, in Burnaby, British Columbia. Trudeau's office says Sophie Gregoire Trudeau has tested positive for the coronavirus. AP/PTI Photo (AP13-03-2020_000008B)

नवी दिल्ली (वृत्तसंस्था) : कॅनडाचे पंतप्रधान जस्टीन ट्रडो यांची पत्नी सोफी ग्रेगोअर ट्रडो हे कोराणा विषाणू या संक्रमित असल्याचे आढळले आहे. पंतप्रधान कार्यालयाने काल जाहीर केलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की, त्यांना स्वतंत्र देखरेखीखाली ठेवले जाईल.

निवेदनात असेही म्हटले आहे की पंतप्रधान ट्रडो हेल्दी आहेत, परंतु डॉक्टरांशी सल्लामसलत करून त्यांना दोन आठवड्यांसाठी बाजूला ठेवण्यात येईल, तथापि त्यांच्यावर संसर्गाची चाचणी होणार नाही. श्री ट्रडो हे आपले कर्तव्य बजावत असून उद्या देशाला संबोधित करतील अशी माहिती पंतप्रधान कार्यालयाने दिली.

कॅनडामध्ये अडीचशेहून अधिक लोकांच्या मेळाव्यास बंदी आहे. मॉन्ट्रियलमध्ये 1824 पासून दरवर्षी आयोजित करण्यात आलेले सेंट पेट्रिक डे परेड पुढे ढकलण्यात आले आहे.

29 मार्च रोजी होणारा पुरस्कार सोहळा कॅनेडियन सिनेमा आणि टेलिव्हिजन अ‍ॅकॅडमीने रद्द केला आहे.

आतापर्यंत, कॅनडामध्ये कोरोना विषाणूच्या संसर्गाच्या सुमारे 150 घटनांची पुष्टी झाली आहे. जगातील 116 देश कोविड -१ साथीच्या आजाराने ग्रस्त आहेत. आतापर्यंत चार हजार नऊशे लोक या आजाराने मरण पावले आहेत.